Roedd y Coleg Merthyr Tudful yn hynod falch o gael cynnal ei ddigwyddiad mwyaf yn ers 2019 mewn Seremoni Drawiadol.
Roedd hi'n noson i ddathlu cyflawniadau myfyrwyr blwyddyn academaidd flaenorol 2021-2022 a chydnabod y bobl sydd i gyd wedi chwarae rhan bwysig yn llwyddiant y dysgwyr, gan gynnwys rhieni, gofalwyr a theulu.
Cafodd dros 90 o ddysgwyr o wahanol adrannau eu henwebu gan staff coleg am fynd y tu hwnt i'r hyn a ddisgwylid.
Dywedodd Lisa M Thomas, Pennaeth y Coleg: "Mae achlysuron fel hyn yn gyfle i oedi a myfyrio- ac mae'n destun balchder aruthrol fy mod yn edrych yn ôl ar y flwyddyn academaidd ddiwethaf - blwyddyn lle mae'r coleg wedi parhau i ffynnu a thyfu ei enw da fel darparwr addysgu a dysgu rhagorol a chyflawniad academaidd uchel, er gwaethaf yr heriau sy'n cael eu cyflwyno gan yr amgylchedd wedi Covid."
Gweler isod am restr lawn yr enillwyr:
Gwobr Ysgolion Urdd Lifrai Jenna Welch
Gwobrau Ysgol
Afon Taf
Jacob Manuel Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Freya Setters Gwobr Dysgwr Ysbrydoledig
Elise Edwards Gwobr Rhagoriaeth Chwaraeon
Ysgol Gatholig Bendigedig Carlo Acutis (gynt yr Esgob Hedley)
Millyanne Flye Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Gabriella Lewis Gwobr Dysgwr Ysbrydoledig
Olivia Cope Gwobr Rhagoriaeth Chwaraeon
Cyfarthfa
Caitlin Jones Gwobr Dysgwr Ysbrydoledig
Solomon Hedley Gwobr Rhagoriaeth Chwaraeon
Pen-Y-Dre
Joseph Davies Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Millie Rae Hughes Gwobr Dysgwr Ysbrydoledig
Katie O’Keefe Gwobr Rhagoriaeth Chwaraeon
Geithgynhyrchu Uwch a'r Amgylchedd Adeiledig
Adeiladaeth
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol Rhanbarthol Rio Jones Regan Landers Dominic Phillips Demi Williams Morgan Lane Ben Stephens
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Josh Turnbull-Leask Thomas Amos
Peirianneg
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd
Rhanbarthol Mathew Pittard Kian Court
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Michaela Evans Talia Lewis
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Finley Dummett
Cerbyd Modur
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Jamie Jones
Gosodiadau Trydanol
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd
Rhanbarthol Maciek Rybczynski
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Jay Davies
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Bradley Gwyn
Busnes a Rheoli Twristiaeth
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd
Rhanbarthol Jaxon Scriven
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Gemma Jones
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Ethan Scriven
Gwobr Rhagoriaeth AU Callum Hulbert
Cyfrifiadura, Dylunio Gemau ac Is-adran TG
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd Digidol
Rhanbarthol Ieuan Chamberlain
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Daud Shaukat
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Yukika Ozaki-Garrett
Gwobr Rhagoriaeth AU Luke James
Is-adran Celfyddydau Creadigol a Pherfformio
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd
Rhanbarthol Kim Lee
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Chloe Coleman Connor Bailey
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Chloe Coleman Jasper Jones Rhodri Watkins Lewys Watkins
Trin gwallt
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Asia Banfield
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Natasha Hughes
SBA
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd
Rhanbarthol Keiran Griffiths
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Caitlin Mogan
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Ben Lewis
Iechyd a Gofal Cymdeithasol
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd Megan Williams-Davies
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol Anwen Davies Ernestina Berkoh
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig Dylan Young Murray Callum Thomas
Dyniaethau
Astudiaethau Crefyddol Amelia Hassan
Cymraeg Emily Strudwick
Llenyddiaeth Saesneg Judie Morgan
Iaith a Llenyddiaeth Saesneg Megan Davies
Seicoleg Hollie Mack
Cyfraith Harvey Brooking
Mynediad Joseph Gough
Cymdeithaseg Menna Owen
Hanes Ben Jones
Gwleidyddiaeth Lewis Jones
Seicoleg Gradd Sylfaen Tia Davies
ESOL Ozakan Kismen
Daearyddiaeth Elize Thomas
Troseddeg Daniel Hampton
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig Asima Hameed Rhian Deren
Gwyddoniaeth a Mathemateg
Gwobr Dysgwr Eithriadol Joseph Hopkins
Gwobr Dysgwr wedi gwella fwyaf Kian Jones
Gwobr Dysgwr Ysbrydoledig Erin Mitchell
Gwyddoniaeth Gymhwysol (llawn amser) Amy Jones
Gwyddoniaeth Gymhwysol (Rhan Amser) Luke Williams
Bioleg Alicja Sadkiewicz
Cemeg Abbie Williams
Mathemateg Asima Hameed
Mathemateg Bellach Ben Jones
Ffiseg Ieuan Chamberlain
Llwyddiant uchel Ben Mathhews
Dysgwr Hŷn/Rhan amser Jamie Evans
Gwyddoniaeth/ Prosiect CBC Lucia Rowburrey
Chwaraeon a Gwasanaethau Cyhoeddus
Gwobr Rhagoriaeth Academaidd
Rhanbarthol Skye Foxcroft Erin McNulty
Gwobr Rhagoriaeth Alwedigaethol
Rhanbarthol Ella Evans Erin McNulty
Gwobr Dysgwr y Flwyddyn Ysbrydoledig
Rhanbarthol Fleur Gregory
Cymraeg
Taith iaith y flwyddyn Morgan Evans
Cymraes y flwyddyn Daisy Wrigglesworth
Gwobrau Cefnogi Dysgwyr
Cefnogi Dysgwyr – Gwobr Dysgwr y
Flwyddyn Ysbrydoliaeth Sebastian Aris Jasper Jones
Hoffem longyfarch pob enillydd gwobr unwaith eto am eu llwyddiannau a dymuno pob llwyddiant iddynt yn y dyfodol.